(Baohatinh.vn) - Sáng nay (13/6), huyện Thạch Hà khai mạc Đại hội thể dục - thể thao (TDTT) toàn huyện lần thứ VIII. Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Thị Nữ Y cùng dự và trao cờ lưu niệm cho các đoàn VĐV.
Đại hội TD-TT huyện Thạch Hà lần thứ VIII thu hút hơn 1.000 vận động viên của trên 40 đơn vị tham gia thi đấu ở các môn: Bóng đá nam nữ, bóng đá TN-NĐ, bóng chuyền, cờ tướng, cầu lông, bóng bàn, điền kinh, kéo co. Trong đó, có 6 môn thi đấu trong khuôn khổ đại hội đã được tổ chức thành công theo đúng thể lệ của đại hội.
Đại hội là dịp để huyện Thạch Hà đánh giá kết quả hoạt động TD-TT trên địa bàn; đồng thời tuyển chọn VĐV xây dựng đội tuyển sẵn sàng tham gia đại hội TD-TT toàn tỉnh sắp tới.
Màn diễu hành biểu dương lực lượng của 31 xã/thị trấn và các khối ngành, tổ chức đoàn thể, lực lượng vũ trang.
Màn đồng diễn thể dục dưỡng sinh của CLB hội người cao tuổi xã Thạch Văn...
... và màn biểu diễn võ thuật của khối LLVT góp phần làm cho không khí đại hội càng thêm sôi động.
Phó chủ tịch UBND huyện Nguyễn Quốc Hương
Những năm qua, huyện luôn quân tâm phát triển thiết chế thể thao cơ sở và chăm lo đẩy mạnh phong trào thể thao quần chúng; không ngừng động viên cán bộ và nhân dân thực hiện tốt Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” bằng nhiều hình thức hoạt động phong phú, hiệu quả. Đến nay, toàn huyện có hơn 66% dân số trên địa bàn thường xuyên tham gia luyện tập thể thao, gần 100 CLB thể thao các xã thị và các tổ chức đoàn thể thường xuyên duy trì hoạt động hiệu quả.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.