(Baohatinh.vn) - Sau khi đoạt HCV tại Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII - 2018 vừa diễn ra tại Hà Nội, VĐV Trần Thị Thêm (Hà Tĩnh) tiếp tục chinh phục HCV nội dung hạng cân 55 kg tại Giải PencakSilat vô địch thế giới, tổ chức tại Singapore từ ngày 11/12 đến ngày 17/12/2018.
VĐV Trần Thị Thêmtại lễ nhận thưởng
VĐV Trần Thị Thêm (sinh năm 1996, quê xã Thạch Đồng, thành phố Hà Tĩnh) từng giành nhiều huy chương tại các giải trong nước và quốc tế như: HCB giải Pencaksilat Đông Nam Á năm 2015, HCB giải vô địch PencakSilat thế giới năm 2015, HCV giải vô địch PencakSilat Đông Nam Á năm 2016;
HCV giải vô địch PencakSilat châu Á năm 2016, HCĐ giải vô địch PencakSilat thế giới năm 2016, HCB tại Đại hội Thể thao sinh viên Đông Nam Á năm 2016, HCV giải PencakSilat toàn quốc 2016, 2017, HCB tại SEAgames 29, HCB tại ASIAD 2018, HCV tại Đại hội TDTT toàn quốc lần thứ VIII năm 2018…
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.