Đương kim vô địch thế giới One Champion ở hạng lông và hạng nhẹ người Australia gốc Việt - Martin Nguyễn cho biết, anh đã sẵn sàng đọ sức với nhà ĐKVĐ hạng gà để hoàn thành hat-trick vô địch thế giới.
Trong hành trình quảng bá võ thuật ở Việt Nam cũng như tập luyện, biểu diễn để hướng đến cuộc so găng với nhà vô địch thế giới hạng gà Bibiano Fernandes vào ngày 24/3 tới tại Arena ở Bangkok (Thái Lan), võ sỹ người Australia gốc Việt Martin Nguyễn đã có buổi giao lưu, biểu diễn trước truyền thông tại TP.HCM vào chiều 28/2. Chia sẻ cảm nghĩ, võ sỹ này cho biết: “Tôi đang tập luyện hết mình cho trận đấu với Bibiano Fernandes sắp tới. Chắc chắn, tôi sẽ cố gắng hết sức trong trận đấu này. Các bạn sẽ thấy một Martin Nguyễn nhiều mới mẻ, nhanh hơn và đa dạng hơn. Mọi người đều biết, tôi thường đánh bại đối thủ trước thời gian kết thúc, và tôi cũng không dự định để trận đấu sắp tới kéo dài”.
Martin Nguyễn với 2 chức vô địch hạng lông và hạng nhẹ
Martin Nguyễn hiện đang là đương kim vô địch ở hạng lông và hạng nhẹ. Mục tiêu của võ sỹ gốc Việt Nam là đánh bại nhà đương kim vô địch hạng gà Bibiano Fernandes để hoàn thành hat-trick vô địch. Nhưng với anh, trận đấu tới không chỉ là chinh phục đỉnh cao.
“Mục tiêu của tôi không chỉ là chinh phục thêm một đai vô địch. Tôi muốn quảng bá thêm về võ thuật Việt Nam lên tầm thế giới”, Martin Nguyễn chia sẻ.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.