(Baohatinh.vn) - Sau khi trở thành thành viên chính thức trực thuộc Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam, CLB Bóng bàn Đồng Rấy (TP Hà Tĩnh) được tham dự các giải bóng bàn trong nước và quốc tế.
CLB Bóng bàn Đồng Rấy đón nhận quyết định trở thành thành viên chính thức trực thuộc Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam.
Chiều ngày 30/3, CLB Bóng bàn Đồng Rấy (TP Hà Tĩnh) tổ chức lễ đón nhận quyết định công nhận trở thành thành viên chính thức trực thuộc Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam. Dự lễ đón nhận có Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam Vũ Nguyên Thái, Giám đốc Sở Văn hóa - Thể thao và Du lịch Bùi Xuân Thập.
CLB Bóng bàn Đồng Rấy được thành lập vào ngày 8/8/2021 với 21 thành viên do ông Đặng Thanh Hải làm chủ nhiệm. Hiện tại, đây là nơi quy tụ một số tay vợt tên tuổi như Bùi Quang Năng, Hà Văn Sơn, Võ Mai Phương…
Thời gian qua, hội viên trong CLB đã tích cực tham gia nhiều giải đấu và giành được thành tích cao như: giải nhì Giải Bóng bàn huyện Hương Sơn năm 2022, giải nhì Giải Bóng bàn huyện Đức Thọ năm 2022, giải ba Giải Bóng bàn CLB Thành Đông năm 2022.
Hai VĐV CLB Bóng bàn Đồng Rấy (bên trái) tham gia tranh tài tại Giải Bóng bàn huyện Vũ Quang năm 2022.
Sau khi trở thành thành viên chính thức, trực thuộc Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam, CLB Bóng bàn Đồng Rấy được tham dự các giải bóng bàn trong nước và quốc tế theo hệ thống bóng bàn quốc gia, quốc tế, hoạt động theo đúng Luật Thể thao và Điều lệ của Liên đoàn Bóng bàn Việt Nam.
Như vậy, CLB Bóng bàn Đồng Rấy là CLB bóng bàn đầu tiên ở Hà Tĩnh trực thuộc Liên đoàn Bóng bàn Việt nam.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.
Sau thất bại của Dick Jaspers trước Heo Jung Han ở vòng 1/8 World Cup, cơ thủ Trần Quyết Chiến của Việt Nam đã chiếm vị trí số một thế giới ở nội dung carom 3 băng.
10 ngôi sao có tên trong danh sách này chuẩn bị có lần đầu tiên tham dự một kỳ EURO. Với tài năng, sự háo hức và cả chút gì đó "mới lạ" của mình, liệu họ có thể gây bão ở EURO 2024 hay không?
Buổi giao lưu thể thao do Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tổ chức là dịp để các đơn vị giao lưu, học hỏi, góp phần đẩy mạnh phong trào thể dục, rèn luyện sức khỏe.
Thời gian gần đây, môn thể thao Pickleball đã tạo được sức hút và “phủ sóng” nhanh tại Việt Nam. Hãy cùng PV Báo Hà Tĩnh trải nghiệm và kiểm chứng sức hấp dẫn của môn thể thao này.