Tuyển cử tạ Việt Nam không đoạt nổi tấm huy chương nào khi tranh tài ở giải cử tạ vô địch thế giới đang diễn ra ở Turkmenistan.
Thạch Kim Tuấn xếp hạng 5 thế giới ở hạng cân 61 kg. Ảnh: Độc Lập
Giải đấu lần này có sự thay đổi lớn khi Liên đoàn cử tạ thế giới tiền hành thay đổi các hạng cân không giống như từ trước đến nay. Do đó các đô cử Việt Nam cũng phải điều chỉnh theo và phần nào bị ảnh hưởng đến thành tích nhưng “khó ta cũng khó người”, VĐV các nước cũng phải chấp nhận điều này bởi đã có thông báo từ trước.
Thạch Kim Tuấn không thành công khi thi đấu hạng cân 61 kg. Ảnh: Độc Lập
Đô cử số 1 Việt Nam ở hạng cân sở trường 56 kg Thạch Kim Tuấn (á quân ASIAD 2018) quyết định đôn lên thi đấu ở hạng cân 61 kg trong khi đương kim vô địch ASIAD Om Yun Chol (CHDCND Triều Tiên) lại ép trọng lượng xuống thi đấu hạng cân 55 kg.
Thạch Kim Tuấn cùng các tuyển thủ cử tạ Việt Nam thi đấu không thành công ở giải vô địch thế giới. Ảnh: Độc Lập
Om Yun Chol tiếp tục khặng định sức mạnh ở hạng cân mới khi giành HCV với thành tích tổng cử 282 kg, vượt trôi so với đối thủ xếp hạng nhì Arli Chontey (Kazakhstan) với 258 kg. Trong khi đó Thạch Kim Tuấn chỉ xếp hạng 5 ở hạng cân 61 kg với thành tích 298 kg tổng cử. Yuli Eko (Indonesia) đoạt HCV với thành tích 317 kg, xếp nhì và ba đều là 2 VĐV Trung Quốc.
Ở hạng cân 55 kg nam, Việt Nam cũng có đại diện góp mặt là Lại Gia Thành nhưng đô cử này đều không thành công ở 3 lần cử giật nên không được tính thành tích.
Ở phía nữ, Vương Thị Huyền đôn từ hạng cân 48 kg lên 49 kg và chỉ xếp hạng 8 chung cuộc với thành tích 183 kg trong khi Chayutra (Thái Lan) đoạt HCV với 209 kg. Nguyễn Thị Thu Trang xếp hạng 6 hạng cân 45 kg với thành tích 151 kg và ngôi vô địch cũng về tay VĐV Thái Lan Thunya với thành tích 186 kg.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.