Olympic Tokyo 2020 sẽ không còn nội dung 50m súng ngắn bắn chậm từng giúp Hoàng Xuân Vinh giành HCB ở Olympic Rio 2016.
Tại Olympic Rio 2016, bên cạnh tấm HCV 10m súng ngắn hơi, Hoàng Xuân Vinh còn giành HCB 50m súng ngắn bắn chậm. Nhưng tại Olympic Tokyo 2020 sắp tới ở Nhật Bản, nội dung 50m súng ngắn sẽ không còn nằm trong chương trình thi đấu. Đây là thông tin chính thức từ Ủy ban Olympic quốc tế được HLV Nguyễn Thị Nhung thông báo trong cuộc gặp gỡ báo chí sáng 19/6.
Tuy nhiên, nội dung này vẫn sẽ được giữ trong chương trình thi đấu của ASIAD 2018 và SEA Games 2017 tới.
Ở chiều ngược lại, cự ly 10m súng ngắn hơi có thêm nội dung đồng đội nam nữ. Để tận dụng tối đa tài năng của Xuân Vinh, Liên đoàn bắn súng sẽ đào tạo từ 2 tới 3 VĐV nữ có tiềm năng. Trước thềm Olympic 2020, họ sẽ chọn ra một cái tên xuất sắc để bắn cặp với Xuân Vinh.
Trong 2 năm tới, mục tiêu của đội tuyển bắn súng Việt Nam sẽ tập trung vào đấu trường SEA Games và ASIAD. Đội bắn súng muốn giành 3 tới 4 HCV tại SEA Games tới, đồng thời giành HCV đầu tiên ở ASIAD. Trong bộ sưu tập huy chương của mình, bắn súng Việt Nam chỉ còn thiếu "vàng" tại ASIAD.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.