(Baohatinh.vn) - Chiều 13/11, khối phố 10, phường Tân Giang (TP Hà Tĩnh) nô nức hội đua thuyền thiết thực chào mừng 86 năm ngày thành lập Mặt trận dân tộc thống nhất Việt Nam và ngày hội Đại đoàn kết toàn dân.
Tham dự có 6 đội thuyền thuộc 6 tổ liên gia, trong đó có 4 đội nam và 2 đội nữ.
Sau những pha tranh đua quyết liệt, sôi nổi, giải nhất đội nam đã thuộc về đội thuyền tổ liên gia 6, giải nhất đội nữ thuộc về đội thuyền tổ liên gia 9 + 10.
Hội thi thu hút đông đảo người dân đến xem và cổ vũ.
Song song với hoạt động đua thuyền, người dân còn có những trận cười sảng khoái với cuộc thi đi cầu Kiều đầy thú vị
Đua thuyền trên sông Cụt là hoạt động văn hóa thường niên nhằm khơi dậy tinh thần rèn luyện thể thao trong khu dân cư, xây dựng tinh thần đoàn kết thực hiện Cuộc vận động Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, giữ gìn và phát huy giá trị văn hóa truyền thống thông qua các trò chơi dân gian.
Qua đây để tổ dân phố phát động phong trào toàn dân tham gia giữ gìn vệ sinh môi trường, bảo vệ dòng sông trong xanh, sạch đẹp cũng như tuyên truyền người dân nâng cao ý thức góp phần xây dựng tuyến phố văn minh đô thị.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.