(Baohatinh.vn) - Tại Đại hội Thể thao học sinh Đông Nam Á năm 2018 được tổ chức tại Malaysia từ ngày 21 - 24/7, VĐV Lê Tiến Long của Hà Tĩnh tham gia 2 nội dung và xuất sắc giành được 2 HCV (nội dung chạy 3.000m và 1500m).
VĐV Lê Tiến Long (chính giữa) nhận HCV nội dung 3000m nam
VĐV Lê Tiến Long sinh năm 2001, tại xã Thạch Mỹ, huyện Lộc Hà. Em được đào tạo tại Trung tâm Thể dục - Thể thao Hà Tĩnh; hiện là một trong những VĐV trẻ, triển vọng của đội tuyển điền kinh quốc gia.
Trước đó, Lê Tiến Long đã giành HCV đồng đội, HCB cá nhân nội dung 7,5 km Giải Việt dã toàn quốc Báo Tiền phong năm 2018; 3 HCV nội dung chạy 3.000m, 1.500m, 2.000m chướng ngại vật Giải vô địch điền kinh trẻ Đông Nam Á năm 2018…
Đại hội Thể thao học sinh Đông Nam Á năm 2018 có gần 4.000 VĐV học sinh đến từ 10 quốc gia là: Brunei, Campuchia, Singapore, Thái Lan, Philippines, Việt Nam, Indonesia, Lào, Myanmar và nước chủ nhà Malaysia.
Các vận động viên tham gia tranh tài ở 11 môn là: Thể dục dụng cụ, Điền kinh, Cầu lông, Bóng rổ, Netball, Thể dục nhịp điệu, Cầu mây, bóng quần, Bơi lội, Bóng bàn và Bóng chuyền.
Các vận động viên Việt Nam tham dự với với 60 huấn luyện viên, vận động viên, cán bộ đoàn và tranh tài ở 4/11 môn là: Điền kinh, Bơi lội, Thể dục dụng cụ và Bóng bàn.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.