(Baohatinh.vn) - Đoàn Việt Nam có 7 VĐV tham gia giải Vô địch Điền kinh trẻ châu Á (diễn ra từ ngày 07-10/6/2018 tại Gifu, Nhật Bản), trong đó, VĐV Nguyễn Trung Cường đến từ Hà Tĩnh giành được 1 huy chương đồng ở nội dung 3.000m vượt chướng ngại vật.
VVĐ Nguyễn Trung Cường, số báo danh 421 trên đường chạy tại giải đấu
Nguyễn Trung Cường sinh năm 2000, quê ở huyện Kỳ Anh, là VĐV được đào tạo tại Trung tâm Thể dục Thể thao Hà Tĩnh và đang được gọi vào đội tuyển quốc gia.
Vận động viên Nguyễn Trung Cường từng giành HCB tại giải điền kinh trẻ quốc gia năm 2016; 1 HCV, 1 HCB tại giải điền kinh trẻ Đông Nam Á năm 2017; 2 HCV tại Đại hội Thể thao học sinh Đông Nam Á lần thứ 9 năm 2017; HCB giải vô địch điền kinh trẻ châu Á 2017…
Giải vô địch Điền kinh trẻ châu Á lần thứ 18 thu hút 437 VĐV (276 VĐV nam, 161 VĐV nữ) của 35 quốc gia và vùng lãnh thổ thuộc Châu Á. Các VĐV tranh tài ở 44 nội dung ( 22 của nam, 22 của nữ) để giành các bộ huy chương theo điều lệ giải.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.