(Baohatinh.vn) - Karatedo Hà Tĩnh vừa xuất sắc giành được 4 huy chương (3 HCV, 1 HCĐ) tại Giải Vô địch karatedo châu Á diễn ra tại Almaty (Kazakhstan) từ ngày 18 - 22/12.
Trong đó, vận động viên Hoàng Thị Mỹ Tâm xuất sắc giành 3 HCV ở nội dung: đối kháng (kumite) đơn nữ lứa tuổi U21 (hạng cân 55kg), kumite nhóm tuổi trưởng thành và kumite đồng đội nữ (cùng với các VĐV: Hồ Thị Thu Hiền, Đinh Thị Hương và Nguyễn Thị Ngoan).
VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm giành HCV tại Giải Vô địch karatedo châu Á
Với thành tích ấn tượng này, Hoàng Thị Mỹ Tâm là một trong những vận động viên xuất sắc của giải và lập kỷ lục đặc biệt cho karatedo Việt Nam từ trước tới nay.
VĐV Hồ Thị Thu Hiền (găng xanh) trong một trận thi đấu.
VĐV Hồ Thị Hiền ngoài tấm HCV ở nội dung kumite đồng đội nữ nói trên còn giành được 1 HCĐ nội dung kumite đơn nữ, hạng cân 68kg.
VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (ngoài cùng bên trái) và VĐV Hồ Thị Thu Hiền (thứ 2 bên phải sang) cùng các đồng đội nữ: VĐV Đinh Thị Hương, Nguyễn Thị Ngoan tại Giải Vô địch karatedo châu Á 2021.
Kết quả thi đấu của các VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm và Hồ Thị Thu Hiền đã góp phần khẳng định thành tích của karatedo nói riêng và thể thao thành tích cao Hà Tĩnh nói chung trên đấu trường châu lục.
Giải Vô địch karatedo châu Á 2021 thu hút sự tham gia của 23 quốc gia với, 472 vận động viên. Việt Nam tham gia giải với 9 vận động viên. Được biết, hiện đội tuyển karatedo Việt Nam xếp thứ 6/23 quốc gia tham dự giải.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.