(Baohatinh.vn) - Trong ngày đầu thi đấu của đoàn, VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm đã xuất sắc giành được HCĐ (nội dung Kumite cá nhân Cadet trên 54kg) với 1 trận thắng VĐV Hồng Kong (9-0), thua VĐV Kazakhstan trận bán kết và thắng VĐV Macau (9-2) trong trận tranh HCĐ.
VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (thứ hai từ phải sang) trên bục nhận thưởng
Hoàng Thị Mỹ Tâm (sinh năm 2003, quê ở Thạch Tượng, Thạch Hà) là VĐV được đào tạo tại Trung tâm Thể dục Thể thao tỉnh Hà Tĩnh; hiện là một trong những VĐV tiêu biểu của đội tuyển karate trẻ Việt Nam.
Em từng giành huy chương Bạc giải vô địch Karate trẻ Đông Nam Á 2017, HCV giải vô địch Karate quốc gia 2017…
VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (ngoài cùng bên trái ) cùng HLV và các VĐV đội tuyển trẻ VN
Giải vô địch Karate Châu Á diễn ra từ 13 - 17/7 tại Kazakhstan với sự tham gia của 631 vận động viên đến từ 31 quốc gia. Các VĐV tranh tài ở 4 lứa tuổi cadet, junior, U21 và Senior.
Đoàn VĐV Việt Nam có 11 VĐV tham gia thi đấu tại giải, trong đó có 04 VĐV đội tuyển trẻ, 07 VĐV đội tuyển Quốc gia.
Hà Tĩnh có 2 VĐV tham gia giải gồm VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (đội tuyển trẻ) và VĐV Hồ Thị Thu Hiền (Đội tuyển Quốc gia).
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.