(Baohatinh.vn) - Giải bơi “ Đường đua xanh” hè 2023 do Thị đoàn Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) thu hút sự tham gia của 39 vận động viên là học sinh các trường tiểu học, THCS trên địa bàn.
Sáng ngày 19/8, Thị đoàn Hồng Lĩnh phối hợp với Phòng GD&ĐT, Phòng LĐTB&XH tổ chức giải bơi “Đường đua xanh” hè 2023.
Các vận động viên thi đấu quyết liệt trên đường đua xanh.
Tham gia giải bơi có 39 vận động viên là học sinh các trường tiểu học và THCS trên địa bàn. Các vận động viên thi đấu ở hai nội dung bơi ếch và bơi tự do với cự ly 50m và 100m.
Đại diện Ban tổ chức trao 8 giải nhất cho các vận động viên.
Kết thúc giải, Ban tổ chức đã trao 8 giải nhất, 8 giải nhì, 8 giải ba cá nhân ở các hạng mục; trao 2 giải nhất, 2 giải nhì, 2 giải ba toàn đoàn cho các đơn vị tham gia giải.
Đại diện Ban tổ chức trao 2 giải nhất toàn đoàn cho Trường TH&THCS Đậu Liêu và Trường THCS Bắc Hồng.
Giải bơi “Đường đua xanh” hè 2023 là dịp để các vận động viên, cán bộ, giáo viên học tập và trao đổi kinh nghiệm về kỹ năng phòng chống tai nạn đuối nước cho trẻ em, thúc đẩy phong trào bơi lội, rèn luyện thể dục thể thao trong các trường học. Đồng thời là dịp để các em thiếu nhi trau dồi kỹ năng bơi, từ đó phát hiện bồi dưỡng các vận động viên đạt thành tích xuất sắc để tham gia các giải bơi các cấp sắp tới.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.