(Baohatinh.vn) - Trong trận ra quân gặp Long An, đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh đã xuất sắc giành chiến thắng 3-0.
Video: Các pha bóng trong trận Hà Tĩnh gặp Long An
Ngay sau lễ khai mạc tối 13/6, đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh đã có trận gặp đối thủ Long An.
Cả hai đội đều thể hiện sự tập trung và quyết tâm cao độ ngay sau tiếng còi khai cuộc (Đội Hà Tĩnh ra quân trong màu áo đỏ)
Ở ngoài đường biên, HLV Võ Từ Liêm tích cực chỉ đạo, truyền đạt chiến thuật cho các học trò.
Set 1 trận đấu diễn ra với màn rượt đuổi tỉ số kịch tính. Cuối hiệp đấu, Hà Tĩnh xuất sắc giành chiến thắng với tỉ số 30-28. (Trong ảnh: Niềm vui của chủ công Trần Đức Hạnh - số 11 và đồng đội sau khi anh ghi điểm kết thúc set đấu thứ nhất).
Với sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả nhà, Hà Tĩnh tiếp đà thăng hoa và giành 2 set thắng sau đó với cùng tỷ số 25-20.
Dù rất nỗ lực nhưng Long An vẫn phải nhận trận thua trắng 3-0 trước chủ nhà Hà Tĩnh.
Năm nay, Hà Tĩnh đăng cai tổ chức bảng B Giải bóng chuyền VĐQG 2020. Theo lịch thi đấu đã được công bố, Hà Tĩnh gặp Long An trong trận ra quân ngày 13/6.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.