(Baohatinh.vn) - Hơn 250 đoàn viên thanh niên (ĐVTN) huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) đã ra quân thu gom rác, vệ sinh môi trường ở bãi biển Thiên Cầm theo chiến dịch “Hãy làm sạch biển” năm 2022.
Sáng 9/4, tại bãi biển Thiên Cầm, Huyện đoàn Cẩm Xuyên tổ chức lễ ra quân hưởng ứng chiến dịch “Hãy làm sạch biển” năm 2022. Hơn 250 ĐVTN thuộc các xã: Cẩm Nhượng, Cẩm Lĩnh, Yên Hoà, Cẩm Dương và thị trấn Thiên Cầm cùng tham gia.
Ngay sau lễ phát động, ĐVTN đã ra quân thu gom rác thải, dọn dẹp vệ sinh môi trường tại bãi biển Thiên Cầm.
Để việc thu gom rác thải đạt hiệu quả cao nhất, Huyện đoàn Cẩm Xuyên đã chia thành từng nhóm và phân công khu vực cụ thể. Trong buổi sáng, Huyện đoàn Cẩm Xuyên sẽ làm sạch khu vực bãi biển Thiên Cầm dài 1,5 km (bao gồm cả hành lang và bãi biển).
Thông qua lễ ra quân hưởng ứng chiến dịch “Hãy làm sạch biển” năm 2022, Huyện đoàn Cẩm Xuyên hướng đến nâng cao ý thức của ĐVTN trong việc bảo vệ môi trường, đồng thời tuyên truyền đến cộng đồng chung tay bảo vệ môi trường biển, tạo hình ảnh đẹp trong mắt du khách khi đến với bãi biển Thiên Cầm trong mùa khai trương du lịch năm 2022. Đây cũng là hoạt động trọng tâm hướng đến Đại hội Đoàn TNCS Hồ Chí Minh huyện Cẩm Xuyên lần thứ XXIII nhiệm kỳ 2022 - 2027.
Theo kế hoạch, chiến dịch “Hãy làm sạch biển” của Huyện đoàn Cẩm Xuyên sẽ diễn ra trong tháng 4 với 3 đợt làm vệ sinh môi trường tại bãi biển Thiên Cầm. Các đợt được triển khai vào các ngày cuối tuần, thời điểm đông khách nghỉ dưỡng.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.