(Baohatinh.vn) - Giải Bóng chuyền nữ huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) có sự tham gia của 250 vận động viên thuộc 21 đội bóng đến từ các xã, thị trấn trong toàn huyện đã mở màn cho chuỗi hoạt động du lịch biển Thiên Cầm năm 2022.
Chiều 15/4, tại Khu du lịch Thiên Cầm, Giải Bóng chuyền nữ huyện Cẩm Xuyên lần thứ IX chính thức khai mạc. Giải đấu do UBND huyện Cẩm Xuyên tổ chức trong khuôn khổ các môn thi đấu của Đại hội thể dục - thể thao toàn huyện.
Giải được tổ chức trong 3 ngày, từ ngày 15 - 17/ 4, quy tụ 21 đội bóng với 250 vận động viên đến từ các đơn vị xã, thị trấn trong toàn huyện Cẩm Xuyên.
Các đội bóng được bốc thăm chia làm 4 bảng, tổ chức thi đấu vòng tròn tính điểm để chọn ra 2 đội nhất, nhì ở các bảng; từ đó các đội nhất, nhì ở các bảng sẽ vào thi đấu vòng tứ kết và các vòng sau.
Giải đấu nhằm giúp các vận động viên có điều kiện giao lưu, học hỏi, nâng cao tinh thần đoàn kết, đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước. Đây cũng là hoạt động mở màn cho chuỗi các hoạt động khai trương du lịch biển Thiên Cầm năm 2022 của huyện Cẩm Xuyên.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.