(Baohatinh.vn) - Gần 150 vận động viên của Kho bạc Nhà nước Hà Tĩnh đã tranh tài ở các môn: bóng chuyền hơi, bóng đệm nam, bóng bàn chào mừng kỷ niệm 34 năm tái thành lập hệ thống kho bạc.
Ngày 30/3, Kho bạc Nhà nước (KBNN) Hà Tĩnh tổ chức hội thao chào mừng kỷ niệm 34 năm ngày tái thành lập hệ thống KBNN (1/4/1990 – 1/4/2024).
Hội thao quy tụ 12 đơn vị với gần 150 vận động viên đến từ văn phòng KBNN Hà Tĩnh và các đơn vị KBNN huyện, thị. Tham gia hội thao, các vận động viên tranh tài ở 3 nội dung: bóng chuyền hơi nữ (9 đội thi đấu 3 bảng)... ... bóng đệm nam (11 đội thi đấu 4 bảng)...
... bóng bàn (8 đội thi đấu đơn nam và 6 đội thi đấu đôi nam). Với tinh thần thể thao trung thực, cao thượng, các vận động viên đã cống hiến những màn tranh tài đầy sôi nổi, quyết liệt, kịch tính với những đường bóng hay. Tổng kết hội thao, ở từng môn thi đấu, KBNN Hà Tĩnh đã trao 1 giải nhất, 1 giải nhì và 2 giải ba cho các vận động viên xuất sắc nhất. Trong ảnh: Lãnh đạo KBNN Hà Tĩnh trao giải nhất ở nội dung thi đấu đơn nam, đôi nam của môn bóng bàn.
KBNN huyện Hương Khê đã xuất sắc giành giải nhất ở nội dung thi đấu bóng đệm nam. KBNN huyện Hương Sơn xuất sắc giành giải nhất ở nội dung thi đấu bóng chuyền hơi nữ.
Thông qua hội thao, KBNN Hà Tĩnh tích cực đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể dục - thể thao, nâng cao sức khỏe và thi đua hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ chuyên môn, chính trị được giao. Đây cũng là hoạt động trọng tâm hướng tới kỷ niệm 34 năm ngày tái thành lập hệ thống KBNN (1/4/1990 – 1/4/2024) và thi đua lập thành tích chào mừng các ngày lễ lớn trong năm 2024.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.