(Baohatinh.vn) - Lần lượt vượt qua nhiều đội bóng mạnh, VPBank Hà Tĩnh đã chính thức giành cúp vàng Giải Bóng đá Doanh nghiệp - Doanh nhân Hà Tĩnh lần thứ II năm 2023.
Chiều 8/10, tại sân bóng Green (Khu Du lịch sinh thái Green Eco, phường Thạch Linh, TP Hà Tĩnh) diễn ra các trận đấu chung kết và lễ trao Giải Bóng đá Doanh nghiệp - Doanh nhân Hà Tĩnh lần thứ II năm 2023.
Giải Bóng đá Doanh nghiệp - Doanh nhân Hà Tĩnh lần thứ II năm 2023 do Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh, Hiệp hội Doanh nghiệp Hà Tĩnh phối hợp với Hội LHTN Việt Nam tỉnh tổ chức từ ngày 30/9.
Giải thu hút nhiều cầu thủ nổi tiếng ở các giải đấu bóng đá sân 7 trong khu vực tham gia; đã cống hiến cho khán giả nhiều trận đấu hấp dẫn, nhiều pha bóng hay, bàn thắng đẹp.
Qua hơn 20 trận đấu sôi nổi, đến chiều 8/10, giải đã kết thúc thành công tốt đẹp.
Với thể thức thi đấu “lạ”, giải có 3 trận chung kết.
Kết quả đội VPBank Hà Tĩnh giành cúp vàng; đội SeABank Hà Tĩnh giành cúp bạc danh dự; Công ty Vĩnh Phúc giành cúp đồng danh dự. Đội Liên quân doanh nghiệp - doanh nhân Nghi Xuân giành giải nhì cúp vàng, các đội Công ty Bảo Toàn và Công ty Vận tải ô tô Hà Tĩnh giành giải ba cúp vàng.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.