(Baohatinh.vn) - Sau 4 ngày thi đấu sôi nổi, đội bóng Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh đã xuất sắc giành ngôi vô địch Giải Bóng đá doanh nghiệp - doanh nhân Hà Tĩnh lần thứ I năm 2022, tranh Cúp Báo Giáo dục &Thời đại.
Chiều 3/10, Hiệp hội Doanh nghiệp Hà Tĩnh, Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh, Hội LHTN Việt Nam tỉnh và Văn phòng Báo Giáo dục và Thời đại khu vực miền Trung - Tây Nguyên tổ chức bế mạc Giải Bóng đá doanh nghiệp - doanh nhân Hà Tĩnh lần thứ I năm 2022. Bí thư Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Nguyễn Đình Hải cùng dự.
Với tinh thần thi đấu đoàn kết, nhiệt huyết, giải bóng đá đã thực sự trở thành sân chơi gắn kết cộng đồng doanh nghiệp, doanh nhân tỉnh nhà.
Trải qua các trận tranh tài, đội Viettel Hà Tĩnh và Hội Doanh nhân trẻ Hà Tĩnh đã xuất sắc vào vòng chung kết. Cầu thủ 2 đội đã cống hiến cho khán giả một trận đấu sôi nổi, đầy kịch tính với nhiều pha bóng hấp dẫn.
Chiến thắng số 1 - 0, đội bóng Hội Doanh nhân trẻ đã giành ngôi vị vô địch. Trong ảnh: Các đại biểu và Ban tổ chức trao cúp vô địch cho đội bóng Hội Doanh nhân trẻ.
Đội Viettel Hà Tĩnh giành ngôi vị á quân. Giải ba thuộc về đội Hội Doanh nghiệp huyện Can Lộc và Công ty CP Bảo Toàn.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.