(Baohatinh.vn) - Công tác chuẩn bị về cơ sở vật chất, trang thiết bị phục vụ vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2024 được tổ chức tại Hà Tĩnh hiện đã cơ bản hoàn tất.
Theo dự kiến, vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia (VĐQG) năm 2024 nội dung nam sẽ diễn ra từ 30/3 đến 6/4 tại Hà Tĩnh. Công tác chuẩn bị được Trung tâm Huấn luyện và thi đấu thể dục thể thao (TDTT) tỉnh đẩy nhanh tiến độ, hoàn tất một số phần việc cuối cùng. Nhà thi đấu TDTT tỉnh đã được vệ sinh, tu sửa hệ thống đường điện, đèn chiếu sáng… bảo đảm mỹ quan, đủ điều kiện ánh sáng để diễn ra các trận đấu. Hệ thống ghế ngồi tại nhà thi đấu được bảo dưỡng, thay thế những chiếc hư hỏng.
Thảm thi đấu được lắp đặt, vệ sinh sạch sẽ. Với sức chứa tối đa 2.500 chỗ ngồi, Nhà thi đấu TDTT tỉnh hứa hẹn sẽ đượcngười hâm mộ bóng chuyền lấp đầy. Bà Phan Thị Thu Hường - Giám đốc Trung tâm Huấn luyện và thi đấu TDTT tỉnh thông tin: “Các đơn vị đã tích cực thực hiện các phần việc, đến nay cơ bản hoàn thành công tác chuẩn bị. Chỉ còn khâu treo băng rôn, áp phích chào mừng giải đấu (thực hiện vào ngày 25/3). Dự kiến từ ngày 22/3, nhà thi đấu sẽ đón các CLB về tập luyện".
Với việc chuẩn bị kỹ lưỡng về mọi mặt của Ban tổ chức, sự đầu tư mạnh mẽ của các đội bóng, vòng 1 Giải Bóng chuyền VĐQG năm 2024 nội dung nam hứa hẹn nhiều hấp dẫn, kịch tính.
Vòng 1 Giải Bóng chuyền VĐQG năm 2024 nội dung nam có sự tham gia của 9 đội bóng gồm: Sanest Khánh Hòa, Biên phòng, Hà Tĩnh, Hà Nội, Ninh Bình LPB, Thể Công, LaVie Long An, Đà Nẵng, Vĩnh Long.
Mùa giải 2024 đã có sự thay đổi về cách thức thi đấu. Các đội sẽ thi đấu vòng tròn tính điểm thay vì được chia vào các bảng như ở mùa giải trước. Sau khi kết thúc loạt trận vòng 1 thì 4 đội đứng đầu sẽ lọt vào vòng chung kết, đội xếp thứ 5 chính thức trụ hạng, 4 đội còn lại phải cạnh tranh nhau cho 2 suất ở lại giải đấu.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.