(Baohatinh.vn) - Những tin buồn liên tiếp dồn dập đến với bóng đá Tây Ban Nha. Một huấn luyện viên bóng đá tại nước này vừa qua đời vì bị nhiễm virus corona. Trong khi câu lạc bộ Valencia cũng thông báo đã có 35% số cầu thủ của đội dương tính với Covid-19.
HLV Francisco Garcia.
Người qua đời là HLV Francisco Garcia. Được biết Francisco Garcia là huấn luyện viên đội bóng Atletico Portada Alta có trụ sở tại Malaga từ năm 2016. Anh được giao quản lý đội bóng thiếu niên của câu lạc bộ.
Trước đó, Garcia được chẩn đoán mắc 1 dạng bệnh bạch cầu sau khi được đưa đến bệnh viên với triệu chứng nhiễm virus corona nặng. Qua đời chỉ ở tuổi 21, Garcia trở thành 1 trong những nạn nhân thiệt mạng do Covid-19 trẻ nhất trên toàn thế giới.
Các cầu thủ Valencia.
Bên cạnh đó, bóng đá Tây Ban Nha lại tiếp tục bị Covid-19 tàn phá nặng nề khi câu lạc bộ Valencia vừa cho biết có 35% số cầu thủ đội bóng này bị nhiễm virus corona. Hiện tại, các cầu thủ và những người tiếp cận gần đều được đưa đi cách ly y tế.
Tính đến 11 giờ trưa ngày 17/3 (giờ Việt Nam), Covid-19 đang hoành hành tại Tây Ban Nha và biến nước này trở thành 1 trong những “ổ dịch” lớn của thế giới. Đã có 9.942 ca nhiễm bệnh và 342 người tử vong tại Tây Ban Nha.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.