(Baohatinh.vn) - Nhằm đẩy mạnh, phát triển phong trào tập luyện, thi đấu bóng bàn trên địa bàn toàn tỉnh, Báo Hà Tĩnh phối hợp với Sở VH-TT&DL sẽ tổ chức Giải Bóng bàn các câu lạc bộ mở rộng Báo Hà Tĩnh lần thứ II năm 2020.
Năm 2019, Giải Bóng bàn Báo Hà Tĩnh mở rộng lần thứ nhất đã diễn ra thành công tốt đẹp
Giải khai mạc vào lúc 14h30 ngày 10/7 và sẽ thi đấu đến hết ngày 12/7 tại Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể dục thể thao Hà Tĩnh, ngõ 5, đường Nguyễn Biểu, phường Nam Hà, thành phố Hà Tĩnh.
Theo điều lệ, đối tượng tham dự giải là vận động viên của các câu lạc bộ bóng bàn đang hoạt động trên địa bàn tỉnh; có hộ khẩu tại Hà Tĩnh hoặc đã, đang sinh sống, làm việc tại Hà Tĩnh. Mỗi vận động viên chỉ được tham gia thi đấu cho một đội đến hết giải.
Các nội dung thi đấu bao gồm: Đơn nam; đơn nữ; đôi nam; đôi nam, nữ; đồng đội.
Giải tổ chức thi đấu theo 3 nhóm tuổi: Nhóm 1, dưới 35 tuổi (sinh từ 1985 trở về sau); nhóm 2 từ 36 đến 55 tuổi (sinh năm 1984-1965); nhóm 3 từ 56 tuổi trở lên (sinh từ 1964 trở về trước).
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.