(Baohatinh.vn) - Sau khi tình hình dịch Covid-19 cơ bản được kiểm soát, Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia sẽ khởi tranh trong tháng 6 tới đây. Đội bóng Hà Tĩnh nằm trong bảng B và sẽ thi đấu trên sân nhà.
Vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia sẽ khởi động trong tháng 6 (Ảnh: Nhựt Quang/Báo Thanh niên)
Theo lịch trình ban đầu, vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia 2020 sẽ diễn ra từ ngày 25/3 đến ngày 28/3.
Nhưng, do ảnh hưởng của đại dịch Covid-19, giải đấu đã bị hoãn. Khi tình hình dịch bệnh ở Việt Nam cơ bản được kiểm soát tốt, vòng 1 của Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2020 dự kiến khởi động vào ngày 13/6 và kết thúc vào ngày 17/6 tại 2 địa điểm: Bắc Ninh và Hà Tĩnh.
Hiện tại, thể thức thi đấu đã có sự thay đổi. Các đội sẽ thi đấu vòng tròn tính điểm nhưng không chọn ra 4 đội nam và 4 đội nữ tham dự Cúp Hùng Vương như mọi năm, do sự kiện này đã phải huỷ bỏ.
Sau thời gian dài chờ đợi, người hâm mộ bóng chuyền Hà Tĩnh sẽ có cơ hội xem trực tiếp những màn tranh tài đỉnh cao của các đội bóng ở bảng B Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia 2020 tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh Hà Tĩnh trong tháng 6 tới.
Kết quả bốc thăm các bảng đấu của vòng 1 Giải Bóng chuyền VĐQG như sau:
* Bảng A (Nhà thi đấu TDTT tỉnh Bắc Ninh):
- Nam: Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, Tràng An Ninh Bình, Thể Công, XSKT Vĩnh Long
- Nữ: Thông tin Liên Việt Post Bank, Kinh Bắc Bắc Ninh, Hải Dương, Đắk Lắk, Truyền hình Vĩnh Long
* Bảng B (Nhà thi đấu TDTT tỉnh Hà Tĩnh):
- Nam: Hà Tĩnh, Sanest Khánh Hoà, VLXD Bình Dương, Long An, Biên Phòng
- Nữ: Ngân hàng Công thương, VTV Bình Điền Long An, Hóa Chất Đức Giang Hà Nội, Than Quảng Ninh, Tiến Nông Thanh Hoá
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.