(Baohatinh.vn) - Hiệp hội Du lịch Nha Trang - Khánh Hòa vừa tổ chức trao hỗ trợ 5 căn nhà cho các hộ dân đặc biệt khó khăn về nhà ở bị ảnh hưởng bởi thiên tai ở xã Hương Lâm, Hương Khê, Hà Tĩnh.
Đoàn trao hỗ trợ cho đại diện chính quyền địa phương.
Trao hỗ trợ 250 triệu đồng để xây dựng 5 căn nhà cho bà con xã Hương Lâm (mỗi hộ nhận 50 triệu đồng), Hiệp hội Du lịch Nha Trang - Khánh Hòa mong muốn địa phương sớm triển khai thi công, phấn đấu kịp cho bà con đón tết nguyên đán Tân Sửu 2021.
Ông Hoàng Văn Vinh - Chủ tịch Hiệp hội Du lịch Nha Trang – Khánh Hòa cho biết: Mặc dù chịu ảnh hưởng nặng nề từ đại dịch Covid-19, nhưng mỗi cán bộ, nhân viên các doanh nghiệp khánh sạn, đơn vị lữ hành trong Hiệp hội đã kêu gọi vận động quyên góp, chia sẻ với đồng bào chịu ảnh hưởng bão lũ miền Trung.
Trước đó, Hiệp hội đã quyên góp và trao tặng 4 căn nhà tại huyện Nam Trà My (Quảng Nam); quyên góp gần 400 kg gạo; hơn 500 gói bột ngọt, đường, bột canh; hơn 300 cuốn sách… trao cho Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Khánh Hòa tổ chức hướng về ủng hộ đồng bào miền Trung.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.