(Baohatinh.vn) - Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIV đã hoàn thành ngày thi đấu đầu tiên. Cuối ngày, Ban Tổ chức đã trao 24 bộ huy chương cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc.
Chiều 12/3, Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIV tiếp tục diễn ra các môn điền kinh, bóng đá, bóng bàn, bóng chuyền, đẩy gậy, bóng rổ… Nội dung bóng đá nam THPT, nữ THCS và khối tiểu học dù đang giai đoạn thi đấu vòng loại nhưng đã diễn ra hết sức sôi nổi. Tại Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh diễn ra các nội dung của môn bóng chuyền.
Môn bóng rổ tại Trường THCS Lê Văn Thiêm diễn ra kịch tính, hấp dẫn. Trong khi đó, tại sân vận động Hà Tĩnh, các nội dung của môn điền kinh thu hút sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả. Trong chiều 12/3 đã diễn ra các nội dung: Chạy nhanh 60m nam, nữ khối tiểu học, THCS; chạy nhanh cự ly 200m nam, nữ khối THCS, THPT; nhảy cao nam THCS, THPT; nhảy xa nữ THPT… Các VĐV nỗ lực hết mình để giành huy chương.
Nội dung nhảy cao nam THPT, VĐV Võ Thanh Bình (THPT Lê Hữu Trác, huyện Hương Sơn) giành tấm HCV với thành tích 1m77, phá kỷ lục của kỳ Hội khỏe Phù Đổng trước đó (1m71). Cuối buổi thi đấu, BTC đã tiến hành trao thưởng 24 bộ huy chương cho các VĐV xuất sắc. Trong ảnh: Ban Tổ chức trao thưởng bộ môn bóng bàn, nội dung đơn nữ THPT. Trao giải môn điền kinh, nội dung chạy nhanh 100 m nữ THCS.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.