(Baohatinh.vn) - Gần 70 vận động viên đến từ các đơn vị trực thuộc Tổng Công ty Khoáng sản & Thương mại (Mitraco) Hà Tĩnh đã bước vào các trận đấu sôi nổi, kịch tính của Giải Bóng chuyền năm 2023.
Sáng 9/10, Công đoàn Mitraco Hà Tĩnh tổ chức lễ khai mạc Giải Bóng chuyền năm 2023 chào mừng thành công đại hội công đoàn các cấp; kỷ niệm Ngày Doanh nhân Việt Nam (13/10); Ngày thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (20/10) và hưởng ứng phong trào thi đua cao điểm “90 ngày đêm - vượt khó, về đích” của Tổng Công ty.
Giải đấu có sự tham gia của gần 70 vận động viên của 6 đội bóng đến từ 15 đơn vị thành viên Mitraco. Các đội được chia thành 2 bảng đấu, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm để chọn ra hai đội có thành tích xuất sắc đấu trận chung kết.
Khai mạc giải đấu, Phó Chủ tịch Công đoàn Mitraco Hà Tĩnh Đào Anh Dũng nhấn mạnh: “Giải đấu nhằm hưởng ứng cuộc vận động ”Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại“, qua đó, tạo không khí vui tươi, sôi nổi; tăng cường sự giao lưu, gắn kết giữa đoàn viên, người lao động các đơn vị, góp phần khích lệ tinh thần thi đua thực hiện thắng lợi nhiệm vụ của tổng công ty”.
Lãnh đạo Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh, Mitraco Hà Tĩnh tặng hoa, cờ lưu niệm cho các đội tham gia thi đấu.
Sau lễ khai mạc, các đội bóng đã bước vào thi đấu, cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng kịch tính, đẹp mắt. Giải đấu sẽ diễn ra 1 ngày (9/10) tại Nhà thi đấu thể dục thể thao tỉnh. Lễ bế mạc và trao giải dự kiến được tổ chức vào chiều cùng ngày.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.