(Baohatinh.vn) - Trong khuôn khổ chuyến tập huấn ngắn ngày tại Hà Tĩnh, chiều 23/10, ĐT bóng chuyền nam Việt Nam đã có trận đấu tập với CLB Bóng chuyền Hà Tĩnh tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh Hà Tĩnh. Trận đấu diễn ra rất hấp dẫn với nhiều pha bóng đẹp mắt.
Các VĐV Hà Tĩnh (áo đen dỏ) rất tập trung đón đường phát bóng từ đối phương.
Một pha đánh bóng đầy uy lực của ĐT bóng chuyền nam Việt Nam
Các VĐV Hà Tĩnh tích cực nhảy cao bám chắn
Các cầu thủ đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam quan sát bóng và di chuyển để phòng thủ pha tấn công của đối phương
Libero Cao Đức Hoàng là một VĐV trẻ của CLB bóng chuyền Hà Tĩnh góp mặt tại ĐT bóng chuyền nam tham dự SEA Games 30
Màn rượt đuổi tỉ só kịch tính giữa 2 đội
Cầu thủ ĐT Việt Nam chuẩn bị phát bóng
Một pha cứu bóng của cầu thủ CLB bóng chuyền Hà Tĩnh
HLV Võ Từ Liêm (CLB bóng chuyền Hà Tĩnh) truyền đạt chiến thuật cho các học trò
VĐV ra dấu hiệu chiến thuật
Với kỹ thuật và trình độ thi đấu hơn hẳn, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam đã giành phần thắng 3 - 1 trước CLB Bóng chuyền Hà Tĩnh với tỷ số lần lượt: 25-20, 25-18, 21-25 và 25-20
Trong khuôn khổ chuyến tập huấn tại Hà Tĩnh chuẩn bị cho SEA Games 30, chiều 23/10, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam đã có trận đấu tập với CLB bóng chuyền Hà Tĩnh. Trận đấu diễn ra hấp dẫn với nhiều pha bóng đẹp mắt.
Để chuẩn bị cho SEA Games 30 sắp tới, đội tuyển bóng chuyền Việt Nam hiện đang có chuyến tập huấn kéo dài 10 ngày (21/10 - 31/10) tại Nhà thi đấu TDTT Hà Tĩnh.
Chủ công Trần Đức Hạnh hiện đang là đội trưởng CLB Bóng chuyền Hà Tĩnh. Anh cùng với Cao Đức Hoàng là 2 đại diện của bóng chuyền Hà Tĩnh góp mặt trong đội tuyển bóng chuyền Việt Nam chuẩn bị cho SEA games 30.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.