(Baohatinh.vn) - Tại Giải vô địch Karate châu Á 2022 diễn ra từ ngày 15/12 - 20/12 tại thành phố Tashkent (Uzbekistan), VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT tỉnh) - đại diện duy nhất của Hà Tĩnh đã xuất sắc giành 1 HCV, 2 HCB.
VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (thứ 3 từ trái sang) nhận HCV nội dung hạng cân 55kg đối kháng U21. Ảnh do VĐV cung cấp
VĐV Hà Tĩnh đã giành HCV ở nội dung hạng cân 55 kg đối kháng U21, giành 1 HCB cá nhân ở nội dung hạng cân 55 kg lứa tuổi trưởng thành và 1 HCB nội dung đồng đội (cùng với các VĐV: Nguyễn Thị Ngoan - đoàn Quân đội và VĐV Đinh Thị Hương - đoàn Hà Nội).
Giải vô địch Karate châu Á 2022 thu hút sự tham gia 28 quốc gia, 900 VĐV và HLV. Ngoài các nội dung dành cho hệ vô địch, giải còn có nội dung thi đấu dành cho nhóm tuổi trẻ và U21.
Kết quả, đội tuyển Karate Việt Nam đạt thành tích 1 HCV, 4 HCB, 6HCĐ, xếp thứ 9/28 quốc gia tham dự giải.
VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm sinh năm 2003, được đào tạo tại Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT Hà Tĩnh, là VĐV tiêu biểu của đội tuyển Karate Việt Nam.
Mỹ Tâm từng giành HCB Giải vô địch karate trẻ Đông Nam Á năm 2017, HCV Giải vô địch Karate quốc gia năm 2017, HCV Giải vô địch Karatedo Đông Nam Á năm 2018, HCB Giải vô địch Karatedo trẻ châu Á năm 2018, HCV Giải vô địch Karatedo châu Á 2021…
Thành tích tại giải lần này là cơ hội tốt để Hoàng Thị Mỹ Tâm tích lũy kinh nghiệm chuẩn bị cho những đấu trường lớn hơn.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.